Đến dự hội nghị lần này có các đại biểu là giám đốc Trung tâm Y tế và Trưởng phòng Dân số - KHHGĐ (thuộc Trung tâm Y tế) các quận, huyện của Hà Nội. PGS.TS. Hoàng Đức Hạnh, Phó Giám đốc Sở Y tế Hà Nội, chủ trì hội nghị
PGS.TS. Hoàng Đức Hạnh – Phó Giám đốc Sở Y tế Hà Nội chủ trì hội nghị Các đại biểu tham dự hội nghị đã được nghe phần trình bày của đồng chí Tạ Quang Huy – Chi cục trưởng Chi cục DS-KHHGĐ về các nội dung chính như: Kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2018; Công tác dân số trong tình hình mới với các nội dung quan trọng về “Nghị quyết 21-NQ/TW của BCH Trung ương Đảng”, Kế hoạch số 74-KH/TW ngày 27/01/2018 của Thành ủy Hà Nội về thực hiện Nghị quyết số 21-NQ/TW, Kế hoạch số 94/KH-UBND ngày 20/4/2018 của UBND Thành phố Hà Nội về thực hiện Nghị quyết số 21-NQ/TW.
Đồng chí Tạ Quang Huy – Chi cục trưởng Chi cục DS-KHHGĐ phát biểu tại Hội nghị Đồng thời với các nội dung trên, các đại biểu là lãnh đạo Trung tâm Y tế các quận, huyện cũng đã đặt ra những câu hỏi, ý kiến trao đổi và được lãnh đạo Sở Y tế và Chi cục DS-KHHGĐ Hà Nội giải đáp, ghi nhận. Những vấn đề được trao đổi tại hội nghị chủ yếu tập trung vào các công tác y tế và chất lượng dân số như: Sàng lọc trước sinh và sàng lọc sơ sinh; Chăm sóc sức khỏe người cao tuổi; Đầu tư trang thiết bị phục vụ cho nhu cầu khám, chữa bệnh, sàng lọc dị tật bẩm sinh v.v...
![](/uploads/news/2018_08/cac-dai-bieu-dat-cau-hoi.jpg)
![](/uploads/news/2018_08/dsc09235.jpg)
Đây là hội nghị đầu tiên có sự tham dự đầy đủ các thành phần là lãnh đạo Trung tâm Y tế và lãnh đạo Phòng Dân số - KHHGĐ sau khi quyết định sáp nhập Trung tâm Dân số - KHHGĐ vào Trung tâm Y tế tại các cấp cơ sở được ban hành. Một số hình ảnh tại hội nghị:
![](/uploads/news/2018_08/dsc09238.jpg)
![](/uploads/news/2018_08/toan-canh-hoi-nghi.jpg)
![](/uploads/news/2018_08/dsc09242.jpg)
Chú ý: Việc đăng lại bài viết trên ở website hoặc các phương tiện truyền thông khác mà không ghi rõ nguồn http://dskhhgdhanoi.gov.vn là vi phạm bản quyền